YSDA Breaking News
YSDA Breaking News
วันที่ 17 ธันวาคม พ.ศ.2564 คุณสุทธิโชค จิตรศรีสมบัติ (ประธาน) คุณณิชชารีย์ เลิศปัญญาโรจน์ (เลขาธิการ) คุณภัคร์ภัสสร กวินเฟื่องฟูกุล (ผู้อำนวยการ) และ คุณศศิกานต์ อุศรัตนิวาส (รองผู้อำนวยการฝ่ายชุมชนสัมพันธ์) จากสมาคมยุวชนเพื่อการพัฒนาที่ยั่งยืนเพื่อไทย ได้ลงพื้นที่เพื่อร่วมแลกเปลี่ยนประสบการณ์กับบุคลากรด้านการศึกษา รวมถึงนักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาในโรงเรียนแสงประเสริฐ และโรงเรียนชุมชนวัดบางไผ่ จังหวัดนนทบุรี
การเข้าเยี่ยมเยียนโรงเรียนดังกล่าว มีวัตถุประสงค์เพื่อศึกษากระบวนการการจัดการเรียนการสอนในช่วงสถานการณ์โควิด-19 รวมถึงสำรวจข้อมูลเกี่ยวกับการจัดการเรียนการสอนในสถานศึกษา เพื่อนำข้อมูลดังกล่าวไปต่อยอดในการค้นคว้า วิจัย และพัฒนาโครงการเพื่อสังคมของสมาคม อันจะก่อให้เกิดประโยชน์อย่างยิ่งต่อสาธารณประโยชน์และระบบการศึกษาของประเทศไทยต่อไปในอนาคต
YSDA ขอขอบคุณผู้อำนวยการและคณะบุคลากรของโรงเรียนแสงประเสริฐ และโรงเรียนชุมชนวัดบางไผ่ที่ให้การต้อนรับเป็นอย่างดีมา ณ ที่นี้
![6](/photos/shares/Breaking news/6.png)
![5](/photos/shares/Breaking news/5.png)
![4](/photos/shares/Breaking news/4.png)
![3](/photos/shares/Breaking news/3.png)
![7](/photos/shares/Breaking news/7.png)
![8](/photos/shares/Breaking news/8.png)
![10](/photos/shares/Breaking news/10.png)
![9](/photos/shares/Breaking news/9.png)