YSDA พาทุกคนลงพื้นที่จังหวัดนครปฐม
ส้มโอหวาน ข้าวสารขาว ลูกสาวงาม ข้าวหลามหวานมัน
เดาได้แล้วใช่ไหมล่ะว่า วันนี้ YSDA พาทุกคนลงพื้นที่จังหวัดนครปฐมกัน!!
เมื่อวันที่ 26 มีนาคมที่ผ่านมา เลขาธิการ ผู้อำนวยการและผู้รับผิดชอบโครงการ Ground Up ได้ลงพื้นที่อำเภอนครชัยศรี จังหวัดนครปฐม ได้มีโอกาสร่วมพูดคุยกับคุณนันทา ประสารวงษ์ ประธานกลุ่มวิสาหกิจชุมชน บ้านโฉนดชุมชน คลองโยง-ลานตากฟ้า, คุณจรรยา ผู้ประกอบการด้านเมล็ดพันธุ์ข้าว ปุ๋ย ยา และคุณอ๊อด เกษตรกรในพื้นที่อำเภอนครชัยศรี เพื่อพูดคุยเกี่ยวกับประเด็นความท้าทายที่เกษตรกรในพื้นที่พบเจอ ทำให้เข้าใจถึงสิ่งที่เกษตรกรพบเจอในภาคการลงมือปฏิบัติจริงมากยิ่งขึ้น! จากนั้นยังได้แลกเปลี่ยนแนวทางในการประสานความร่วมมือเพื่อบรรลุเป้าหมายเพื่อการพัฒนาที่ยั่งยืนอีกด้วย
จะเป็นยังไงนั้น ปัดขวาเลยยย
![277527422_1335396773630407_4517745806953703259_n](/photos/shares/Breaking news/277527422_1335396773630407_4517745806953703259_n.jpg)
![277510108_1335396796963738_2563532528878398619_n](/photos/shares/Breaking news/277510108_1335396796963738_2563532528878398619_n.jpg)
![277099691_1335396776963740_3632450038513849998_n](/photos/shares/Breaking news/277099691_1335396776963740_3632450038513849998_n.jpg)
![277559215_1335396800297071_5458823748702002622_n](/photos/shares/Breaking news/277559215_1335396800297071_5458823748702002622_n.jpg)
เนื้อหาโดย นันท์นภัส หรูมงคลเจริญ
เรียบเรียงโดย กานต์รวี ศรีแสงทรัพย์